quang cao

Điều kiện bảo lưu kết quả học tập

Thảo luận trong 'Thông tin trong trường' bắt đầu bởi Dr.Agasa, 15/12/09.

Lượt xem: 8708

1. Dr.Agasa

Dr.Agasa Phó Phòng

Điều kiện để được bảo lưu kết quả học tập của trường mình ntn? Phải làm nh~ thủ tục gì? Giúp em với. Tks nhiu`

2. Alan

Alan New Member

Oh, mình cũng đang thắc mắc vấn đề này. Không biết có khắt khe không. :camon:

3. Dr.Agasa

Dr.Agasa Phó Phòng

up up up nao`

4. kamatada

kamatada Thành viên danh dự

Ko bít quy chế dành cho các khóa sau thế nào, nhưng về bảo lưu và nghỉ học tạm thời thì đây là dành cho K42:
    1. Nghỉ học tạm thời:
    SV được quyền viết đơn gửi Hiệu trưởng (hoặc xuống văn phòng khoa) xin nghỉ học tạm thời trong các trường hợp sau:
    a. Được điều động vào lực lượng vũ trang
    b. Bị ốm hoặc tai nạn phải điều tị thời gian dài, nhưng phải có giấy xác nhận của cơ quan y tế có thẩm quyền.
    c. Vì nhu cầu cá nhân, trong trg` hợp này, sv phải học ở trg` ít nhất 1 học kỳ, ko rơi vào các trg` hợp bị thôi học và phải đạt điểm TBCTL >=2.0. Thời gian nghỉ học tạm thời vì nhu cầu cá nhân dc tính vào thời gian học tập tối đa tại trường (7 năm).

2. Bảo lưu kết quả và miễn học học phần:
    - Một học phần X dc phép miễn học theo diện bảo lưu kết quả điểm khi sv đã thi đạt điểm học phần tương đương mức A, B, C, D trong thời gian học để lấy văn bằng thứ nhất tại trg`.
    - Việc xem xét miễn học, bảo lưu kết quả đối vs sv thuộc diện chuyển trg` do Hiệu trưởng quyết định.
    - SV đã có quyết định xóa tên do bỏ học, nghỉ học hoặc bị buộc thôi học nếu tham gia thi lại tuyển sinh và trúng tuyển vào hệ chính quy thì phải học lại toàn bộ chương trình đào tạo - ko dc xét miễn học phần trừ các học phần đã dc cấp các chứng chỉ riêng (GD quốc phòng, GD Thể chất).

Bạn của mình vì bố ốm khá nặng nên nghỉ ở nhà gần 1 năm, nó xuống văn phòng khoa xin bảo lưu và dc cấp giấy bảo lưu, sau 1 năm đến trg` xin dc học tiếp cũng vất vả lắm, bao nhiêu giấy tờ, đơn xin học tiếp, rồi đơn xin đăng ký môn học... Có lời khuyên dành cho các bạn là nếu ko phải là chuyện gì quá quan trọng thì đừng bảo lưu, một khi đã xin bảo lưu thì việc học tiếp cũng làm mất thời gian của các bạn lắm, nhiều giấy tờ, đi lại nhiều... vất vả. Còn may là giờ dc học cùng khóa dưới, từ K42C1 -> K43C1 ^^

Chỉnh sửa cuối: 15/12/09
  5. Dr.Agasa

Dr.Agasa Phó Phòng

Tks nhiu` nhiu`. :camon::camon::camon:
    Năm sau em mún thi lại nên hỏi vậy nhưng chắc ko đủ điều kiện để bảo lưu rồi :pu152724::pu152724::pu152724: